అక్టోబర్ లో చెన్నైలో జరగనున్న ఐజేయూ ఫ్లీనరీ సమావేశాలు..

ఇండియన్ జర్నలిస్ట్ యూనియన్ ఫ్లీనరీ సమావేశాలు సెప్టెంబర్ లేదా అక్టోబర్ లలో తమిళనాడు రాష్ట్రంలోని చెన్నైనగరంలో నిర్వహించాలని ఉత్తరప్రదేశ్ లోని మథురలో 25,26 జరిగిన ఐజేయూ కార్యవర్గ సమావేశాల్లో నిర్ణయించటం జరిగింది. ఆలిండియా అధ్యక్షులు కె. శ్రీనివాసరెడ్డి అధ్యక్షత జరిగిన సమావేశంలో జర్నలిస్ట్ లు ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలపై విస్తృతంగా చర్చించిన కార్యవర్గం వివిధ సమస్యలపై తీర్మానాలు చేశారు.

కాశ్మీర్‌లోని జర్నలిస్టులకు వ్యతిరేకంగా గళం విప్పిన ఏకైక వేదిక.

ప్రస్తుతం మాతో లేదా మాకు వ్యతిరేకంగా అనే వాతావరణం నెలకొని ఉందని నేషనల్ ఎగ్జిక్యూటివ్ కమిటీ భావించింది. పోలీసులు జర్నలిస్టులను పిలిపించి బెదిరించి, వివిద సెక్షన్లకింద దేశద్రోహ కింద కేసులు పెట్టి బెదిరింపులకు పాల్పడటాన్ని సమావేశం తీవ్రంగా పరిగణించింది .

మీడియా కౌన్సిల్‌పై తీర్మానం

2022 ఏప్రిల్ 25-26 తేదీల్లో జరిగిన ఇండియన్ జర్నలిస్ట్స్ యూనియన్ (IJU) జాతీయ కార్యనిర్వాహక కమిటీ (NEC) సమావేశం ప్రింట్‌ను నియంత్రించడానికి మీడియా కౌన్సిల్‌ను ఏర్పాటు చేయాలన్న కమ్యూనికేషన్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్‌పై పార్లమెంటరీ స్టాండింగ్ కమిటీ చేసిన సిఫార్సును తిరస్కరించిన ప్రభుత్వ వైఖరిని ఖండిస్తోంది. , ఎలక్ట్రానిక్ మరియు డిజిటల్ మీడియా.

ఎంపీ శశిథరూర్ నేతృత్వంలోని కమిటీ గత డిసెంబర్‌లో ‘మీడియా కవరేజీలో నైతిక ప్రమాణాలు’పై నివేదికను పార్లమెంటుకు సమర్పించింది. ప్రెస్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా (PCI) మరియు న్యూస్ బ్రాడ్‌కాస్టింగ్ మరియు డిజిటల్ స్టాండర్డ్స్ అథారిటీ (NBDSA) వంటి ప్రస్తుత నియంత్రణ సంస్థలు తమ నిర్ణయాలను అమలు చేయడానికి చట్టబద్ధమైన అధికారాలను కలిగి లేనందున పరిమిత సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నాయని పేర్కొంటూ, కమిటీ కొన్ని ఉదంతాలతో మీడియా కౌన్సిల్‌ కు సిఫార్సు చేసింది.

దీనిపై సమాచార, ప్రసార శాఖ మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ రాజ్యసభలో మాట్లాడుతూ ప్రస్తుతం బాడీని ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం ప్రభుత్వానికి లేదని చెప్పటం అభ్యంతరకరమని తీర్మానంలో ఐజేయూ పేర్కొన్నది.

ఇప్పటికే ఆలస్యమైన మీడియా కౌన్సిల్‌ను ఏర్పాటు చేయవలసిన అవసరం ఉందని సమావేశం అభిప్రాయపడింది.

మీడియా కౌన్సిల్ ఏర్పాటుకు మార్గం సుగమం చేసే పార్లమెంటరీ స్థాయీ సంఘం సిఫార్సు మేరకు మీడియా కమిషన్‌ను ఏర్పాటు చేయాలని ప్రభుత్వాన్ని ఐజేయూ డిమాండ్ చేసింది.

జర్నలిస్ట్ లపై దాడులకు వ్యతిరేకంగా మరో తీర్మానాన్ని సమావేశం ఆమోదించింది . కాశ్మీర్ లో జర్నలిస్ట్ లపై కేసులు ,బెదిరింపులను సమావేశం గర్హించింది. రెండు రోజులపాటు జరిగిన ఈ సమావేశాలను ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోకి మథుర కమిటీ అత్యంత జయప్రదంగా నిర్వహించింది. చిన్న పట్టణమైన మథురలో సమావేశాల నిర్వహణలో అక్కడ జర్నలిస్ట్ లు చేసిన కృషిని సమావేశం అభినందించింది.

Leave a Reply

%d bloggers like this: