మరో ఎన్నికల నగారా…57 రాజ్య‌స‌భ సీట్ల ఎన్నిక‌కు షెడ్యూల్ విడుద‌ల‌…

మరో ఎన్నికల నగారా…57 రాజ్య‌స‌భ సీట్ల ఎన్నిక‌కు షెడ్యూల్ విడుద‌ల‌..
-తెలుగు రాష్ట్రాల్లో 6 స్థానాల‌కు ఎన్నిక‌లు
-ఈ నెల 24న నోటిఫికేష‌న్‌
-జూన్ 10న పోలింగ్‌, అదే రోజు ఫ‌లితాలు
-ఏపీలో ఖాళీ కానున్న 4 సీట్లు, తెలంగాణ‌లో 2 ఖాళీ

రాజ్య‌స‌భ‌లో త్వ‌ర‌లో ఖాళీ కానున్న 57 స్థానాల‌ను భ‌ర్తీ చేసేందుకు ఆయా రాజ్య‌స‌భ సీట్ల ఎన్నిక‌ల‌కు కేంద్ర ఎన్నిక‌ల సంఘం గురువారం నోటిఫికేష‌న్ జారీ చేసింది. రెండు తెలుగు రాష్ట్రాలు స‌హా 15 రాష్ట్రాల‌కు చెందిన ఈ సీట్ల‌కు జూన్ 10న పోలింగ్ జ‌ర‌గ‌నుంది. ఈ ఎన్నిక‌లకు సంబంధించిన నోటిఫికేష‌న్‌ను కేంద్ర ఎన్నిక‌ల క‌మిష‌న్ ఈ నెల 24న విడుద‌ల చేయ‌నుంది.

15 రాష్ట్రాల్లో ఖాళీ అయిన స్థానాలకు ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. వాటిలో ఉత్తరప్రదేశ్‌లో అత్యధిక 11 సీట్లు ఉన్నాయి. తర్వాత మహారాష్ట్ర, తమిళనాడులో 6 సీట్లు ఉన్నాయి
15 రాష్ట్రాల్లోని 57 రాజ్యసభ స్థానాలకు జూన్ 10న ఎన్నికలు జరుగుతాయని ఎన్నికల సంఘం గురువారం తెలిపింది.

సభ్యులు జూన్ మరియు ఆగస్టు మధ్య పదవీ విరమణ చేయనందున ఈ స్థానాలకు ద్వైవార్షిక ఎన్నికలు జరుగుతున్నాయి. కర్ణాటక, మహారాష్ట్రల్లో బీజేపీకి చెందిన నిర్మలా సీతారామన్, కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా పి చిదంబరం ఖాళీ చేసిన స్థానాలకు కూడా ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

మే 27న నోటిఫికేషన్ విడుదల చేస్తామని, నామినేషన్‌కు చివరి తేదీ మే 31, స్క్రూటినీ జూన్ 1న, పోలింగ్ జూన్ 10న ఉదయం 9 గంటల నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు, ఓట్ల లెక్కింపు 5 గంటలకు ప్రారంభమవుతుందని ఎన్నికల సంఘం తెలిపింది. అదే రోజు సాయంత్రం ఫలితాలు వెలువడతాయి.

15 రాష్ట్రాల నుంచి ఎన్నికైన 57 మంది రాజ్యసభ సభ్యుల పదవీ కాలం జూన్ నుంచి ఆగస్టు వరకు ముగియనుంది. వీరిలో ఉత్తరప్రదేశ్‌ నుంచి 11 మంది, మహారాష్ట్ర, తమిళనాడు నుంచి ఆరుగురు, బీహార్‌ నుంచి ఐదుగురు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌, కర్ణాటక, రాజస్థాన్‌ నుంచి నలుగురు, మధ్యప్రదేశ్‌, ఒడిశా నుంచి ముగ్గురు చొప్పున, తెలంగాణ, ఛత్తీస్‌గఢ్‌, పంజాబ్‌, జార్ఖండ్‌ నుంచి ఇద్దరు ఉన్నారు. హర్యానా, ఉత్తరాఖండ్‌లో ఒకరు.

కోవిడ్-19 యొక్క విస్తృత మార్గదర్శకాలను అన్ని వ్యక్తులు ఎన్నికల ప్రక్రియలో వర్తించే చోట అనుసరించాలని కూడా కమిషన్ తెలిపింది.

ఎన్నికల నిర్వహణకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నప్పుడు కోవిడ్-19 నియంత్రణ చర్యలకు సంబంధించి ఉన్న సూచనలను పాటించేలా సీనియర్ అధికారిని నియమించాలని మొత్తం 15 రాష్ట్రాల ప్రధాన కార్యదర్శులను ఆదేశించినట్లు పోల్ ప్యానెల్ తెలిపింద

తెలుగు రాష్ట్రాలకు సంబంధించి ఏపీలో 4 స్థానాల‌కు ఎన్నిక‌లు జ‌ర‌గ‌నున్నాయి. అదే స‌మ‌యంలో తెలంగాణ‌లో రెండు స్థానాల‌కు ఎన్నిక‌లు జరుగుతాయి. ఏపీలో వైసీపీ పార్ల‌మెంట‌రీ పార్టీ నేత వేణుంబాక విజ‌య‌సాయిరెడ్డి స‌హా.. బీజేపీ స‌భ్యులుగా ఉన్న సుజ‌నా చౌద‌రి, సురేశ్ ప్ర‌భు, టీజీ వెంక‌టేశ్‌ల ప‌ద‌వీ కాలం ముగియ‌నుంది. తెలంగాణ‌కు చెందిన టీఆర్ఎస్ ఎంపీలు కెప్టెన్ ల‌క్ష్మీకాంత‌రావు, డి. శ్రీనివాస్‌ల ప‌ద‌వీ కాలం ముగియ‌నుంది. ఈ స్థానాల‌ను భ‌ర్తీ చేసేందుకే కొత్త‌గా ఎన్నిక‌లు జ‌ర‌గ‌నున్నాయి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: