మావోయిస్టు కీలక నేత హిద్మ ఎన్ కౌంటర్ లో మృతి…

మావోయిస్టు కీలక నేత హిద్మ ఎన్ కౌంటర్ లో మృతి…
-నిర్దారించిన పోలీసులు …
-తెలంగాణ …ఛత్తీస్ ఘడ్ సరిహద్దుల్లో భీకర పోరు
-బీజాపూర్ అడవుల్లో జరిగిన ఎన్కౌంటర్
-చదివింది 7 వ తరగతి …ఇంగ్లీష్ నేర్చుకున్న హిద్మ
-గెరిల్లా దాడుల్లో దిట్టగా పేరున్న హిద్మ

తెలంగాణ సరిహద్దులో ఎన్ కౌంటర్.. మావోయిస్టు కేంద్ర కమిటీ సభ్యులు హిద్మా మృతి.. తెలంగాణ గ్రేహౌండ్ ఆపరేషన్ లో హిద్మా మృతి. బీజాపూర్-తెలంగాణ సరిహద్దులో బుధవారం భీకర ఎన్‌కౌంటర్ జరిగింది.తెలంగాణ గ్రేహౌండ్స్, సీఆర్పీఎఫ్ కోబ్రా సంయుక్తంగా జరిపిన ఆపరేషన్‌లో మడావి హిద్మా మృతి చెందాడు. మడావి హిద్మా ఛత్తీస్‌గఢ్, తెలంగాణ మరియు ఒడిశాతో సహా పలు రాష్ట్రాల్లో మావోయిస్టుల వ్యూహకర్త. హిద్మా 1996-97లో 17 ఏళ్ల వయసులో మావోయిస్టుల్లో చేరారు.
సంతోష్, హిద్మల్లు.. హిద్మా ఇంటిపేరు.. గతంలో దక్షిణ బస్తర్ జిల్లా సుక్మా జిల్లాలో.. మావోయిస్టు పార్టీలో చేరకముందు హిద్మా వృత్తి వ్యవసాయం.
7వ తరగతి మాత్రమే చదివారు. ఆర్టీలో పనిచేస్తున్న లెక్చరర్ వద్ద ఇంగ్లీషు నేర్చుకున్న హిద్మా ఆయుధాల తయారీ, రిపేర్‌లో నైపుణ్యం సాధించింది.
హిద్మా 2001-02 సమయంలో దక్షిణ బస్తర్ జిల్లా పల్టన్‌గా ఏర్పడింది. సల్వాజుడుం కారణంగా హిద్మా మరింత చురుగ్గా మారింది • 2007లో ఉర్పాల్ మెట్టలో CRPFపై దాడి చేయడంలో హిద్మా కీలక పాత్ర పోషించింది.

హిద్మా మంచి వ్యూహకర్త…

ఎరను కోయడంలో నిష్ణాతుడు..ప్రత్యర్థులకు అతని ప్రణాళికలు పజిల్‌..హిందీ, ఇంగ్లీషు భాషల్లో నిష్ణాతుడు! .. అతని వ్యూహాలకు చిక్కితే ఉచ్చులో చిక్కుకున్నట్లే! బ్రతకడం అసాధ్యం. ఆ మరణం కూడా భయంకరమైనది. పట్టుబడితే అనాయాస, అనాయాస అనేవి ఉండవు. వారి డిక్షనరీలో కరుణ, దయ, కరుణ లాంటి పదాలు లేవు. ఇప్పుడు దేశవ్యాప్తంగా సంచలనం రేపుతోంది. ఆమే మాదవి హిద్మా. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని బీజాపూర్ జిల్లాలో 23 మంది సైనికుల బలిదానాలకు ప్రధాన సూత్రధారి. హిద్మా ఒక కఠినమైన వ్యక్తి, అతను భద్రతా బలగాలకు సమాచారం అందించాడు మరియు వారిని తన మరణానికి రప్పించాడు. ఆ పోకిరీ ఆపరేషన్‌కి బాధ్యత వహించేది ఆయనే! మావోయిస్టు శక్తులలో అత్యంత పటిష్టమైన వ్యక్తిగా పేరు పొందాడు. అతని వ్యూహాలు అస్సలు అర్థం కాలేదు. ప్రత్యర్థులు పట్టుబడితే చంపేయాలనేది అతని ఫిలాసఫీ! .. తాజాగా అలాంటి నేత ఒకరు ఎన్ కౌంటర్ లో మరణించారు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: